วันพุธที่ ๒๕ ตุลาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๓๐ ดร.นิยม ไผ่โสภา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษากรุงเทพมหานคร เขต ๑ ตรวจเยี่ยม กำกับ ติดตาม เพื่อสร้างความตระหนัก
ในการรักษาความปลอดภัยของสถานศึกษา และเพื่อเป็นไปตามนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ “สถานศึกษาปลอดภัย” และกำกับ ติดตาม ด้านการจัดการเรียนการสอน สภาพแวดล้อมภายในโรงเรียน
พร้อมให้กำลังใจผู้บริหาร คุณครู และนักเรียน ในวันเปิดภาคเรียนที่ ๒ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ โดยมี นายพรชัย ธนปารมีกุล รองผู้อำนวยการ โรงเรียนสามเสนวิทยาลัยให้การต้อนรับ เวลา ๑๒.๓๐ น.
ร่วมแสดงความยินดีกับ ผอ.สุทธิเกียรติ พันธ์เสนา เนื่องในโอกาสย้ายมาดำรงตำแหน่ง ผู้อำนวยการโรงเรียนสตรีศรีสุริโยทัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษากรุงเทพมหานคร เขต ๒